Tuesday, 16 September 2025

Oríkì ìdílé Amẹ́lẹ̀

Oríkì ìdílé Amẹ́lẹ̀ je ìyìn fún ìdílé kan tí orúkọ wọn jẹ́ Amẹ́lẹ̀ (itumó: “One conditioned to gentleness” / “Ẹni tí a tí mú sí i ìfarabalẹ̀ / ìrẹ́pọ̀”). 

Oríkì ìdílé Amẹ́lẹ̀

Amẹ́lẹ̀, jẹ́ ìjẹ́tọ́ ìfẹ́,

Ẹbí tí ìrẹ́pọ̀ ń rójú lórí ilé,

Ogún ìyì ń tọ́ wọ́n báyìí,

Ẹni tí ìfarabalẹ̀ ni ọkàn wọn,

Àánú lọ́kọ̀ọ́kan, ìtùnú ní gbogbo ìgbà.

Ẹbí tí ọ̀pẹ́ ń san bí odò,

Ẹni tí ìwà rere ń ṣọrun sí i,

Amẹ́lẹ̀, ìfẹ́ kò ṣẹ́ ní ilé yín,

Ọmọ rẹ̀ jẹ́ àkúfọ̀jọ tó ní ìbọ̀rẹ́,

Ọmọ òyìnbó rẹ̀ kọ́ ní gbé, ṣùgbọ́n nípa ìṣé ní ń dí àṣẹ,

Bí ọ̀sán ti ń tan lórí òkè, bẹ́ẹ̀ ni ìmọ́lẹ̀ yín ń tan.

Ohun gbogbo tí ẹ̀ dá lè rí;

Ilé yín kún fún ayọ̀, ìlera, orí burúkú kò ní bọ́ lẹ́yìn,

Ẹ̀bùn Ọlọ́run ń sún mọ́ra, ìbọ̀rẹ́ ń pẹ́ kí ó má ṣetán,

Orí yín máa ga, ojú ọ̀run sì máa tìrẹ,

Amẹ́lẹ̀, ìfọkànbalẹ̀, ìtọ́jú, ìfẹ́ gidi ni pé.

No comments:

Post a Comment