Tuesday, 16 September 2025

Oríkì Ẹ̀ta Òkò

Oríkì Ẹ̀ta Òkò jẹ́ oríkì fún ìbejì mẹ́ta (triplets) ní àṣà Yorùbá. “Ẹ̀ta Òkò” túmọ̀ sí “mẹ́ta òkò” – òkò ní ìtàn pé ibi tí ìbejì mẹ́ta ti wá sí ayé ni Oko­lè, ìlú kan ní agbègbè Ògbómọ̀ṣọ́. 


Oríkì Ẹ̀ta Òkò

Ọmọ mẹ́ta, ìrẹ́pọ̀ bí okuta mẹ́ta,

Ẹyọ́ ọwọ́ rere, ìbùkún ayé,

Ẹ̀yin ọmọ tí ọ̀run tùrù ní ọjọ́ ìbí yín,

Ẹ fàájì, ẹ jókòó ní ìbùkún,

Ẹ̀ta òkò, a kì í ya yín ní gígùn ọ̀nà,

Ẹ gbẹ́kẹ̀lé ara yín bí èso ìrẹsì tí kò́ ń tú,

Ẹ lọ́wọ́́ àwọn àmì ayé: ìyè, ìlera, àsá, ọlá.

Olórí gbogbo ọmọ ìbílẹ̀,

Ẹ wí ìtàn ìbùkún,

Ẹ ló ànímọ́́ra ti ìdílé àti agbára,

Ẹ̀ta òkò náà ń jẹ́ kí ilé ń rẹ́rìn-ín,

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìrìn-ajo yín ní ayọ̀,

Ọlọ́run yóò fi ìmọ̀́ra yín sábà,

Kí àánú àti ọ̀pẹ́ tirẹ̀ pọ̀ sí i ní gbogbo ọjọ́.



E bàwa pin àwon àkosílè yí lórí àwon ibanidore yin fun ìwúnilórí

No comments:

Post a Comment